CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

### แวะมาขอความช่วยเหลือ เพื่อนห้อง BP ###

คือว่า ไม่มีอะไรมากมายครับ

เพียงแต่ว่า เดือนนี้ผมจะไปทำงานที่ฟิลิปปินส์อีกแล้ว ปกติ ไปบ่อยๆ อยู่แล้ว ล่ะ ไม่มีโอกาส ได้เที่ยวที่นั้นสักเท่าไหร คราวนี้ ไปเต็ม พิกัด เดือนกว่าๆ เดินทางในฟิลิปปินส์ไปทั่ว คงได้ไปเที่ยวบ้าง

เลยอยากขอความช่วยเหลือ แนะนำ แหล่งท่องเที่ยวที่น่าสนใจ ให้ด้วยครับ เจงๆ อยากไปดำน้ำ อ่ะครับ แต่คนที่ทำงาน เอารูป แหล่งมรดก โลก ที่เป็นขั้นบันได ปลูกข้าวทั้งภูเขามาให้ดูน่าไปมั่กๆ อืมม ช่วยด้วยครับ

แถมคราวนี้ ไป Mindanao ทางใต้อีก เสียวเจงๆ ครางที่แล้วรอดตายจากระเบิดกลางกรุง มะนิลาแบบ เฉียดฉิว เฮ้อ แถว Mindanao มาไรเที่ยวบ้าง

หรือใกล้ ที่สวยๆ แนะนำหน่อยครับ

กลับมาจะทำ Trip Report  ให้เพื่อน อ่านกันครับนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สงสารเด็กน้อย ที่อยากเที่ยวหน่อยครับ มัมมี่

จากคุณ : Nwatt - [ 14 มี.ค. 48 10:54:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป