CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

[Singapore Trip #1] รีวิวสนามบินดอนเมือง ฝั่งต่างประเทศ เบื้องหลังฉากด่าน ตม. มีอะไรอยู่บ้าง ไปดูกันครับ

สวัสดีครับ ทริปนี้เป็นครั้งแรกในการเดินทางออกสู่ต่างประเทศของผม ผมเองก็รู้สึกตื่นเต้นมิใช่น้อย ที่จะมีโอกาสได้ใช้สนามบินดอนเมือง ฝั่งขาออกต่างประเทศบ้าง มัวอยู่แต่อาคารภายในประเทศจนรู้เกือบทุกซอกทุกมุมแล้วครับ แน่นอนว่า สมาชิกที่ยังไม่มีโอกาสได้เดินทางไปต่างประเทศคงอยากจะทราบว่าหลังฉากด่านตรวจคนเข้าเมืองไป นั้นมีอะไรบ้างเช่นกันครับ และน่าจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย สำหรับผู้โดยสารที่จะเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกครับ

ตื่นเต้นครับ ที่พาสปอร์ตของผมจะได้ปั๊มตราบ้างแล้ว หลังจากที่โล่งๆ ทุกหน้า

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 1 เม.ย. 48 14:11:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป