CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สอบถามเรื่องไปเที่ยวเกาะช้างครับ

จะขับรถไปเองครับ
    1. เอารถไปจอดที่แหลมงอบมีที่รับจอดรถหรือเปล่าครับ คิดค่าจอดวันละเท่าไหร่? แล้วปลอดภัยหรือเปล่าครับ (หมายถึงว่ารถหาย 555)?
    2. เรือข้ามฝากไปเกาะช้างมีวิ่งวันละกี่รอบครับ?
    3. ท่าเรือที่เกาะช้างมีจุดเดียวหรือเปล่าครับ เพราะนัดกับเพื่อนที่โน่นคือที่ท่าเรือบนเกาะช้าง คือเพื่อนๆ เขาไปกันก่อนหน่ะครับ แต่ผมตามหลังไป
    4. ทุกๆ บังกะโลบนเกาะช้างนี่ มีรถโดยสารบนเกาะวิ่งถึงกันหมดหรือเปล่าครับ เผื่อพลัดหลงกับเพื่อน
    5. หากว่าจะประมาณถึงแหลมงอบ 9.00 ต้องออกจากกรุงเทพราวๆ กี่โมงครับ แบบขับไม่เร่งรีบมาก (ราวๆ 120)

คือผมไม่มีความรู้เรื่องไปเกาะช้างเลยอะครับ แล้วต้องขับรถตามไปที่หลังด้วยแต่อยากไปมาก มีคำแนะนำอะไรบ้างครับ
    ผมจะไปช่วงสงกรานต์ด้วย ประมาณวันที่ 15 เมษา

มีคำถามเพิ่มอีกข้อคือ
    มีเพื่อนผมอีกกลุ่มเขาจะไปเกาะช้างเดือนหน้าแต่จะไปแบบนอนเต้นท์หน่ะครับ แล้วเคยเดินเที่ยวไปจุดต่างๆบนเกาะ
    มีบังกะโลหรือที่พักไหนที่ให้พักแบบนอนเต้นท์ได้บ้างครับ เอาแบบนอนเต้นท์ปลอดภัย?

จากคุณ : fork - [ 7 เม.ย. 48 10:16:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป