CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

และแล้วก็ได้มาถึง.....ชายแดนตะวันตก "สังขละบุรี"

บันทึกนักเดินทางหน้านี้ของผมก็เป็นเพียงการเก็บบรรยากาศที่ผมได้ผ่านไปเที่ยวมา สำหรับข้อมูลการท่องเที่ยวคงไม่มีอะไรมากนักนะครับ

คราวนี้ผมได้มีกิจธุระที่จะต้องเข้าพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรีอีกครั้ง ที่จริงจังหวัดกาญจนบุรีก็ไม่ใช้พื้นที่แปลกใหม่สำหรับผม ผมมาที่จังหวัดนี้หลายครั้งแล้ว ทั้งมาเที่ยวมาทำงาน แต่การมาครั้งนี้ทำให้ผมได้เดินทางไปไกลกว่าการมาครั้งก่อนๆ ได้เข้าไปนอนกลางป่า อ.ทองผาภูมิ ในสภาพที่ค่อนข้างสะดวกสบาย ในวันที่ออกมาจากพื้นที่ยังช่วงเที่ยง จะกลับเข้าตัวเมืองก็ไม่มีอะไรทำ ก็เลยมุ่งหน้าขึ้นไปยัง อ.สังขละบุรี ดินแดนที่ตั้งใจไว้ว่าอยากไปให้ถึง (เคยไปมาครั้งหนึ่งแต่แทบไม่ได้แวะเที่ยวอะไรเลย) และภาพของสะพานมอญ สะพานไม้ที่สร้างด้วยแรงศรัทธา ก็เป็นแรงส่งให้ผมอยากไปเห็นของจริงให้ได้สักครั้ง

ก่อนถึงตัว อ.ทองผาภูมิ ก็มีแน่น้ำแควน้อยคอยต้อนรับเราอยู่

ไฟล์รูปภาพ

จากคุณ : นั่งหน้าจอ - [ 6 พ.ค. 48 14:24:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป