CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เที่ยวออสเตรียโดยลำพัง 2 สาวไปพักที่ไหนดีล่ะคะเนี่ย

กำลังจะไป Austria อีกหนึ่งสัปดาห์ข้างหน้า แต่ว่าไปเองไม่ได้ซื้อทัวร์ไปนะคะ เพราะอยากเที่ยวดูนู่นดูนี่เอง ไปแบบ backpacker และอีกอย่างงบมีจำนวนจำกัด เพราะต้องแวะที่ Czech อีกเกือบสิบวัน ยังไม่รู้ว่าจะนอนที่ไหนดี เปิด net ดูว่าจะจองที่พักไปก่อนก็มีแต่ 1500-2000 ต่อคืนต่อหัวทั้งนั้นเลย เบ็ดเสร็จก็เกือบ 4000 ต่อห้อง แต่จะจอง แพคเก็จแบบอิสระไปก็ไม่รู้ว่าต้องติดต่อ agency ไหนดี โทรไปถามเค้าก็บอกว่าจะจัดโปรแกรมให้ (ที่พัก+Austrian Rail Pass) แต่ก็ยังไม่เห็นติดต่อกลับมาสักที ว่าพรุ่งนี้จะโทรใหม่ แต่มีพี่ๆที่ทำงานบอกว่าถ้าไปเที่ยวที่ Austria ไปจองที่พักที่สถานีรถไฟก็ได้ สามารถเลือกได้ว่าอยากได้แบบไหน ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ไอ้ลำพังเรามันยังไงก็ได้ แต่ต้องลากเจ้าน้องสาวตัวดีไปด้วย ก็ต้องดูแลมันให้ดี ไม่อยากให้มันลำบาก(มาก) ถ้ายังไงรบกวนใครที่พอรู้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะว่าจะทำยังไงกับชีวิตดีระหว่างเที่ยวที่นู่น กะจะอยู่ที่ออสเตรีย 5-6 วัน เมืองที่อยากแวะ Vienna-Salzburg-Innsbruck ค่ะ หรือใครพอรู้ว่ามี agency ไหนรับจัดแพคเก็จอิสระดีๆ ราคาสมเหตุสมผล เป็นธรรมกับ limited budget tourist อย่างเราก็ช่วยบอกหน่อยเถอะค่ะ นี่นั่งอยู่หน้าจอ serch net วันละเป็นหลายชั่วโมงแล้ว ยังไม่ได้ตรงตามความต้องการเลยอ่ะ เผลอแพล็บเดียวตี 3 แล้วง่ะ แม่มาเรียกไปนอนพอดี ช่วยวัยรุ่นตอนปลายๆๆ ได้สมหวังทีนะคะ ขอบคุณค่า

จากคุณ : limone-dolce - [ 7 พ.ค. 48 02:53:39 A:58.9.148.34 X: TicketID:097550 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป