CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@@ ลาวใต้ @@ ฉบับยาจกบ้าระห่ำ

สวัสดีครับเพื่อนๆในเวปทุกคน  หลังจากที่ผมได้รวบรวมข้อมูลการเดินทางจากเพื่อนๆในกระทู้เก่าๆ  จึงตั้งใจจะแบกเป้เดินตามรอย  หลังจากที่ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนมาหลายเดือนแล้ว  ซึ่งตอนแรกตั้งใจจะไปคนเดียว  แต่ก่อนหน้าการเดินทางไม่มีกี่วันมีรุ่นน้องโทรมาสอบถามว่าช่วงวันหยุดแรงงานไปไหนหรือเปล่าจะขอไปด้วย  ถือเป็นความโชคดีของผมที่มีคนไปช่วงเฉลี่ยค่าห้อง  ฮิฮิ

ก่อนจะเริ่มจึงขอขอบคุณกระทู้ข้อมูลลาวใต้ทุกกระทู้ที่ทำให้ผมได้เดินตามรอย  โดยเฉพาะจากบอร์ดสะพานเป้ท่องโลกของเวปเทรคกิ้งไทยนะครับ   ดังนั้นผมจึงขอเอาประสบการณ์และข้อมูลที่ไปเจอะเจอมาในระหว่างทริป  โดยเฉพาะความบ้าระห่ำและความชั่วร้ายในตัวผมเอง  ซึ่งบางอย่างไม่อยากให้ลอกเลียนแบบนะครับ  haha

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 48 23:40:12

จากคุณ : doang - [ 10 พ.ค. 48 23:33:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป