CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ใครอยู่ที่เชคหรือเคยไปเที่ยวเชคช่วยมาตอบหน่อยค่ะ

1. เงินยูโร ใช้ได้ไม๊คะ (rate จะไม่ดีหรือคะ)
    ถ้าแลกเงิน crown ควรแลกที่ไหนในเชคคะ
    ธนาคารได้ไม๊ค่ะ ควรเอาเงินยูโรหรือเงินดอลล์ไปแลกดีค่ะ หรือว่าอันไหนก็ได้ พอดีมีดอลล์อยู่จะได้ไม่ต้องแลกเงินยูโรไปค่ะ (แต่น้องบอกว่าเงินยูโรก็ใช้ได้เหมือนกัน)

2. การเดินทางใน ปราก เป็นไงค่ะ ต้องซื้อตั๋วที่ไหน อย่างไรดีค่ะ แล้วจากสนามบินไปที่พักแถวใจกลางเมืองนี่ มีรถอื่นนอกจากแท๊กซี่ไม๊คะ ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือแท๊กซี่ดีกว่าค่ะ

3. แนะนำสถานที่เที่ยว ที่กิน หน่อยค่ะ (อาหารเป็นไงคะ แพงไม๊คะ อร่อยไม๊คะ)

4. ของที่ควร shop มีอะไรบ้างค่ะ เห็นว่าผลไม้อร่้อย คือ ผลไม้อะไรค่ะ ช่วยแนะนำร้านเครื่องแก้วกะร้านคริสตัลดีๆ ถูกๆ ด้วยค่ะ

5. มี trick หรือเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอะไร ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. จะซื้อทัวร์ภายในไป คุมลอฟ กับ คาวาลี่ ด้วยค่ะ
    แนะนำของ 2 เมืองนี้ให้ด้วยนะคะ

จากคุณ : candy - [ 16 พ.ค. 48 13:09:30 A:10.90.5.69 X:202.28.181.7 TicketID:081875 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป