CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไปอุบลราชธานี ค่ะ ไปรถไฟหรือ รถทัวร์ดีคะ

เราไม่เคยไปเองเลยซักครั้ง นี่เป็นครั้งแรกที่จะเดินทางไปเอง กับเพื่อน 1 คน(หรือ อาจไปคนเดียว) อยากทราบว่าไปทางรถไฟ หรือ รถทัวร์ดีคะ

อยากทราบรายละเอียดค่าโดยสารด้วยค่ะ

+ คือรถทั้วร์เนี่ ม.1 กะ ม.2 กะ VIP มันต่างกันยังไงเหรอคะ ดูไม่เข้าใจอ่ะค่ะ
    แล้วถ้าขึ้นรถทัวร์เนี่ยต้องไปที่ หมอชิต 2 ใช่มั้ยคะ

+ รถไฟนี่ ไม่เข้าใจเลยค่ะ ทั้งอัคราค่าบริการที่ลงในเวบ และรอบของรถไฟ งงมากค่ะ

อยากให้คนที่พอทราบเข้ามาโพสบอกหน่อยค่ะ

ปล. สำหรับรถไฟนี่ถ้านั่งเราคงนั่งรถแอร์น่ะ.... มันตั้ง 12 ชม. นา
    แล้วช่วยแจงความต่างของแต่ละชนิดด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่่างสูงเลยค่ะ
    เช่น ด่วน ... ด่วนพิเศษ.... สปินเตอร์ (มันคืออะไรเห็นคนพูดถึง แต่ไม่มีลงในเวบ)

จากคุณ : meron - [ 16 พ.ค. 48 21:48:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป