CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไปทำบุญ บ้านแกร์ด้า(สระบุรี) จะสอบถามทางไปเที่ยวต่ออะค่ะ

พอดี วางแผนกะเพื่อนๆ ว่าจะไปบ้านแกร์ด้า แล้วอยากจะไปเที่ยวต่อ แถวๆ  สระบุรี ลพบุรี

คงไป เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ หรือไม่ก้อน้ำตกแถวๆสระบุรีอะค่ะ.....
    แต่ไปไม่เป็น...
    เคยไปจากทางอยุธยา ตากฟ้า เพื่อจะไปบ้านแกร์ด้า(แถวๆ วัดพระบาทน้ำพุ) แล้ว มันจะวกมาทางเส้นสระบุรี ลพบุรี ยังไงหรอคะ...ใช้ทางหลวงหมายเลขอะไร

หรือมีเส้นทางไหนแนะนำอีกบ้างอะคะ...
    (ถ้ามีแผนที่ จะดีมากเลย..เพราะอาจจะไปกันหลายสิบคันแบบคาราวาน ถ้าหลง คง ดูไม่จืดอะค่ะ..)

ขอบคุณมากค่า

จากคุณ : กุ๊ดจัง - [ 19 พ.ค. 48 00:56:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป