CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ท้องฟ้าคงไม่ได้เหมือนกันทุกวัน ฉันเลยต้องเก็บภาพกลับมา

นี่เป็นการโพสต์ครั้งแรกของผมนะครับ ขอให้ทุกท่าน
    มีความสุขกับเรื่องของผมเช่นเดียวกับที่ผมมีความสุข
    กับเรื่องของหลาย ๆ ท่าน ที่นี่

ต้นปีที่ผ่านมาทุก ๆ คนน่าจะจำได้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับ
    อันดามันของเรา ก่อนหน้าเหตุการณ์นั้น ผมมีหมาย
    กำหนดการที่จะต้องเดินทางไปทำงานในพื้นที่มหา
    สมุทรอินเดียช่วงใต้เส้นศูนย์สูตรถึงเส้น 5 องศาใต้

หมายกำหนดการเดิมนั้น เรือจะออกจากท่าที่แหลม
    พันวาในวันที่ 3 มกราคม แต่จากสิ่งที่เกิดขึ้นทำให้
    หมายกำหนดการต้องเลื่อนออกไป

เหตุการณ์ในช่วงนั้นทำให้ความรู้สึกก่อนการเดินทาง
    เต็มไปด้วยความตื่นเต้น สับสน ตามสถานการณ์ของ
    พื้นที่ในตอนนั้น ญาติพี่น้องตั้งคำถามถึงความเหมาะ
    สมในการเดินทาง แต่เมื่อพิจารณาถึงความเป็นจริง
    และความรู้ต่าง ๆ ที่มี สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นมีผลกระทบต่อการ
    เดินทางไม่มากจนถึงกับต้องยกเลิกการเดินทาง

นี่เท่ากับเป็นการเดินทางสวนเส้นทางคลื่นยักษ์ทีเดียว
    ผมคิดอยู่ในใจ

ภาพชุดนี้เป็นส่วนหนึ่งของภาพทั้งหมดที่ผมได้บัน
    ทึกกลับมา เมื่อได้นั่งดูภาพทั้งหมดแล้ว ผมพบว่า
    ช่วงเวลาหนึ่งเดือนในพื้นที่มหาสมุทรอินเดียนั้น
    ภาพที่ผมถ่ายไว้เยอะมากคือภาพของดวงอาทิตย์
    และท้องทะเล มันก็เมกเซ้นส์นะครับ ก้อนอกเหนือ
    จากงานที่ทำบนเรือและคนที่ไปด้วยกันแล้วก็มีแต่
    น้ำกับฟ้านี่แหละที่พอจะถ่ายรูปได้

รูปภาพของงานที่ทำและเรือที่ไป ผมขอสงวนเอาไว
    ้เพื่อความเหมาะสมนะครับ ส่วนภาพต่าง ๆ ที่โพสต์นี้
    พิจารณาแล้วว่าคงไม่มีปัญหาอะไรในการนำออกมา
    เผยแพร่

จากคุณ : pinwheel - [ 20 พ.ค. 48 22:58:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป