CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สิงคโปร์ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กำลังจะเดินทางไปเที่ยวที่สิงคโปร์ครั้งแรก ไป 3 วัน 2 คืนค่ะ อยากทราบว่าจะต้องมี Pocket Money ติดตัวไปกี่เหรียญ เฉพาะค่าอาหาร ค่าเดินทาง และค่าเยี่ยมชม (เน้นประหยัดค่ะ)
    วางแผนว่าไปเที่ยวที่ Sentosa ส่วนที่เหลือก็จะเดินเที่ยวเรื่อยๆ ในเมืองค่ะ ไม่เน้นชอปปิ้ง
    ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ว่าจะต้องเตรียมไปสักเท่าไรถึงจะพอ

จากคุณ : asds - [ 21 พ.ค. 48 11:06:12 A:58.11.39.113 X: TicketID:089492 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป