CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

:: นอนสบายกับม้าเหล็ก ::

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Blueplanet ทุกท่าน
    วันนี้ผมขอนำเสนอรีวิวการเดินทางด้วยรถไฟให้ทุกท่านชมหน่อยนะครับ
    อาจจะซ้ำแบบกับท่านอื่นๆบ้าง แต่ว่า ก็ถือว่าแบ่งปันประสบการณ์แล้วกันนะครับ

เดินทางเมื่อคืนวันที่ 19 พฤษภาคมที่ผ่านมานี่เองครับ เส้นทาง นครราชสีมา - กรุงเทพฯ
    ซึ่งอันที่จริงแล้ว กับระยะทางแค่ 256 กิโลเมตรนี่ เดินทางโดยรถประจำทางปรับอากาศจะสะดวก และรวดเร็วกว่ามากๆ
    แต่ .. ต้องการไปถึงเช้าๆน่ะครับ และก็ต้องการพักผ่อนด้วย เลยเลือกใช้บริการการรถไฟแห่งประเทศไทย

ตามมาดูประสบการณ์ดีๆกับการเดินทางของผมในค่ำคืนนั้นดีกว่าครับ

จากคุณ : ตงฟางปุ้ยป้าย - [ วันวิสาขบูชา 19:17:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป