CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Flight Report Singapore Airlines' First Class Jubilee772 SIN-NRT ชั้นหนึ่งธรรมดาที่ไม่ธรรมดา

'หวัดดีอีกทีคร๊าบบบบ
    มาพบกันอีกกับการเดินทางไปกับชั้นหนึ่งของสิงคโปร์แอร์ครับ
    ครั้งนี้เป็นที่นั่งชั้นหนึ่งที่พบในเครื่อง Jubilee777 ทั้งหมดที่สิงคโปร์แอร์ใช้บินในระยะกลางและสั้นเป็นส่วนใหญ่
    ที่นั่งนี่ก็เป็นรุ่นเก่าที่เคยนํามาให้ชมกันบ้างแล้วในอดีต
    เส้นทางนี้เป็นเส้นทางระหว่างสิงคโปร์กับโตเกียวครับ
    ปกติมีเที่ยวบินไปโตเกียวสามเที่ยวบินและสองเที่ยวบินนั้นจะมีที่นั่งสกายสูท
    คงจะสงสัยกันละสิครับว่าทําไมผมถึงเลือกนั่งเครื่องนี้
    เหตุผลก็คือผมจองตั๋วชั้นหนึ่ง Class A ไว้ตั้งนานแล้วครับ
    และช่วงที่ผมเดินทางเป็นช่วงวันหยุดเทศกาลยาวญี่ปุ่น เที่ยวบินเกือบทุกเที่ยวจะเต็มมาก
    ที่นั่งชั้นหนึ่ง Class F นั้นว่าง แต่สิงคโปร์แอร์ไม่ยอมเปิด Class A ให้ผมเลยตลอดสุดสัปดาห์
    ถ้าอยากนั่งสกายสูทต้องนั่งไฟล์ทต้นสัปดาห์ซึ่งผมรีบกลับมาด้วย
    เลยต้องยอมนั่งเครื่องที่ให้บริการชั้นหนึ่งรุ่นเก่านี้
    ถึงที่นั่งจะเก่าหน่อยแต่บริการชั้นหนึ่งยังยอดเยี่ยมเหมือนเดิม
    แถมเที่ยวบินนี้ให้บริการอาหารซัพเพอร์ไม่ใช่อาหารเช้าเหมือนเที่ยวบินหนึ่งชั่วโมงถัดไปที่บินด้วยสกายสูท
    ผมจึงทําการสั่งอาหารชาววังญี่ปุ่น KyoKaiseki มาทาน
    อร่อยคุ้มค่าทดแทนเรื่องที่นั่งได้เหมือนกัน
    เดินทางไปด้วยกันกับชั้นหนึ่งสิงคโปร์แอร์ครับ

Welcome Aboard !

P.S.
    1. ลืมถ่ายรูปบอร์ดดิ้งพาสไว้เหมือนเคย เอารูปหน้าเลาจ์ที่ชางงิไปแทนละกันครับ
    2. เปิดหน้ากล้องทิ้งไว้ตอนกลางคืนถ่านแบ๊ตฯหมดมีรูปเท่าที่เห็นอะครับ
    3. แวะเข้ามาดูแต่ไม่คอมเมนท์นี่โกรธนะครับ 5 5 5 ล้อเล่น อิ อิ

จากคุณ : WONDERFUL_DAY - [ 24 พ.ค. 48 21:32:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป