CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

- = = จากกรุงเทพฯ ไปเกาะเสม็ด (ไปรถ บขส) เดินทางยังไงครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ = = -

อยากไปเที่ยวช่วงอาทิตย์หน้าครับ จะไปเกาะเสม็ดครับ
    จะต้องเดินทางยังไงเหรอครับ ออกรถจากกรุงเทพ ที่ไหน
    แล้วนั่งรถอะไรไปต่อ ต่อเรือที่ไหน ไม่มีความรู้เลยครับ ไม่เคยไป
    อยากลองไปเที่ยวกับเพื่อนดู วานเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้ช่วยหน่อยนะ
    รู้กันอยู่แล้วว่าห้องนี้มีคนใจดีเยอะ ขอแบบละเอีบดหน่อยก็ดีครับ
    จะต้องมีค่าใช้จ่าย(เฉพาะการเดินทาง) ประมาณเท่าไรครับ
    แนะนำอ่าวที่ไป กับที่พักให้หน่อย  ขอแบบประหยัดนะครับ
    เพราะยังเรียนอยู่อ่ะ  ถ้าคนไม่เยอะมากก็ดีนะครับ
    แล้วในตัวเมืองระยองมีที่ไหนน่าเที่ยวบ้างครับ เผื่อจะไปพักที่ระยองก่อน ซัก 1 คืน

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ

ขอถามเพิ่มหน่อยนะ  ถ้าไปช่วง 30พ.ค. -2 มิ.ย. นี้
    คนจะเยอะมากไหมครับ  กลัวไม่มีที่พักครับ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 48 08:11:34

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 48 08:10:36

จากคุณ : bank2u - [ 27 พ.ค. 48 07:38:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป