CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เรื่องเล่าของนักเดินทางตัวน้อย+++++กว่าจะถึงพันไมล์+++++

สวัสดีค่ะ คุณลุง  คุณป้า  คุณน้า  คุณอา  ที่รักทุกท่านก่ะ   หนูคิดถึงคุณอาทุกท่านมากๆ เยยย...หม่ำๆ        ตั้งแต่หนูกลับจากนิวซีแลนด์  มาพักนึงแล้ว  หนูยังไม่ได้ไปไหนไกลๆ  แล้วถ่ายรูปมาฝากเลยค่ะ  เห็นคุณพ่อกะคุณแม่บ่นว่า  กระเป๋าฉีก  รู้สึกว่าคุณแม่จะกระเป๋าฉีกมากกว่าหรือไงเนี่ย.........   หนูม่ายเข้าจายย        หนูได้แต่ไปเที่ยวไกล้ๆ บ้าน   ที่  ตลาดน้ำตลิ่งชัน, ตลาดน้ำวัดดอนหวาย กับ ตลาดนัดวัดไร่ขิง   เพราะว่าไกล้บ้านของหนูค่ะ

และตอนนี้หนูก็อายุครบ 1 ขวบแย้ว นะก๊ะ    หนูรบเร้าคุณพ่อให้เล่าเรื่องการเดินทางของหนูตั้งแต่ก่อนหนูลืมตามาดูโลก  จนถึงทุกวันนี้  ว่าหนูไปไหนมาบ้าง  บางทีหนูก็ลืมไปแล้วบ้าง  แต่ยังดีนะคะ ที่คุณพ่อเก็บภาพไว้ให้หนูดูตอนโตด้วยล่ะค่ะ

มาย้อนอดีตกะหนูกันนะคะ  จุ๊บๆ

จากคุณ : Art999. - [ 28 พ.ค. 48 20:51:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป