CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

แนะนำที่กินค่ะ ที่ราชบุรี

ตั้งกระทู้นี้เพื่อเรียกคะแนนให้สีต้นสังกัด.... สี ...สี...
    สี หะ พัน จ้า

มีร้านอาหารอร่อยมาฝาก ที่ราชบุรีค่ะ
    ระหว่างทางที่จะไปเมืองเพชรฯ เราหาที่ทานอาหารเช้า
    จากที่เคยค้นๆใน Blue Planet เนี่ยแหละ
    ราชบุรีมีคนแนะนำร้านอร่อยๆเยอะมากๆๆๆ
    แต่เราปิ๊งร้านนี้ค่ะ ก๋วยเตี๋ยวไข่ราชบุรี อยากรู้ว่ามันเป็นยังไงน้อก๋วยเตี๋ยวไข่เนี่ย
    ไปตามลายแทง หาง่ายๆ ขำๆ...
    ทางไปนะคะ จากถนนเส้นที่จะไปเพชรบุรี เราแยกเข้าตัวเมืองราชบุรี
    ข้ามสะพานแม่น้ำอะไรซักอย่าง มุ่งหน้าที่จะไปวงเวียนหอนาฬิกา (ถามคนแถวนั้นดูค่ะ)
    ก่อนถึงหอนาฬิกา มองไปทางขวามือ หาโรงพยาบาลพร้อมแพทย์ ....
    เมื่อเห็นแล้วก็กลับรถมาฝั่งโรงพยาบาล ร้านก๋วยเตี๋ยวไข่จะถึงก่อน อยู่ติดกับ ร.พ.เลยค่ะ

นี่เลย หน้าตาหน้าร้าน สีสดซะขนาดนี้ (ยังขับรถเลยไปด๊ายย...)
    ร้านทาสีเขียวๆ มีต้นลั่นทมอยู่ข้างหน้า...

จากคุณ : cultureclub - [ 1 มิ.ย. 48 14:50:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป