CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

### รักคุณค่ะ และอยากอยู่กับคุณไปนาน ๆ ###

ยืมสโลแกนของโฆษณารณรงค์เลิกสูบบุหรี่มาใช้...
    เห็นพาดหัว นสพ.วันนี้ แล้วคิดถึงคุณๆ นักดูนกทั้งหลายค่ะ
    เค้าว่า ..."เขาใหญ่อันตราย มาลาเรียระบาด โคม่าแล้ว 3 ราย"  
    ทั้ง จนท.อช.เขาใหญ่  ทหารเกณฑ์  นักท่องเที่ยวที่ไปกางเตนท์นอน
    นอกจากที่เขาใหญ่ ยังพบผู้ป่วยที่ปากช่อง เขื่อนศรีนครินทร์
    (กาญจนบุรี) ชุมพร สุราษฎร์ พังงา พาหะตัวร้าย คือ เจ้าก้นปล่อง ค่ะ
    เป็นห่วงคุณๆ นักดูนกค่ะ นอกจาก ไข้เลือดออกแล้ว ยังมีมาลาเรีย เพิ่มมาอีก รักษาสุขภาพ และระมัดระวังตัวกันหน่อยนะคะ
    ...........อยากดูรูปนกสวยๆ ไปอีกนานๆ ค่ะ..............

นกฮูก

จากคุณ : พริมพลอย - [ 9 มิ.ย. 48 11:05:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป