CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Flight Report Emirates' First Class 343 เครื่องใหม่แต่ที่นั่งเก่าในเส้นทางเดิมกับบริการเรื่อยๆ

'หวัดดีช่วงบ่ายๆท้องฟ้าแจ่มใสกับบรรยากาศสบายๆครับ

ช่วงนี้รีวิวสายการบินใน BP รู้สึกว่าเงียบเหงาไปนะครับ
    คงยุ่งๆกันเกี่ยวกับเรื่องงานหรือการเรียน
    ผมก็เช่นกันนี่ก็เป็นรีวิวชิ้นสุดท้ายในการเดินทางที่ผ่านมา
    ต้องรอไปอีกเกือบสองเดือนถึงจะมีชุดใหม่มาให้ชมกันอีก
    เที่ยวบินนี้เป็นเส้นทางขาประจําของผมเลยครับ
    เดินทางไปกลับรวมห้าเที่ยวบินในช่วงห้าเดือนที่ผ่านมา
    เดินทางบ่อยจนเลื่อนสถานะเป็นสมาชิกบัตรทองสกายวอร์ดได้ภายในสามเดือนแรกที่เดินทางเลย อิ อิ
    ยังเหลืออีกหนึ่งเที่ยวบินก็คงจะบอกลาอิมิเรตส์ไปสักระยะแน่นอนเพราะชักเบื่อๆแล้วเหมือนกัน
    ปกติเส้นทางนี้จะบินด้วย 345 ที่คุ้นเคยกันกับที่นั่งห้องเดี่ยวสูท
    แต่วันที่ผมเดินทางเกิดมีการเปลี่ยนเครื่องบินกระทันหันเป็น 343 แทน
    เซ็งสุดๆเสียความรู้สึกมากเหมือนกันครับ แต่ก็ถือซะว่าเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศที่ซ้าซากจําเจแบบเดิมๆ
    เครื่อง 343 ของอิมิเรตส์นี่ได้ทําการลีสมาจากสิงคโปร์แอร์
    ภายในก็ยังดูใหม่มากเหมือนกัน แต่อิมิเรตส์ไม่น่านําที่นั่งรุ่นเก่ามาไว้บนเครื่องรุ่นนี้เลย
    ไม่นับรวมอินไฟล์ทเอนเตอร์เทนเมนท์แล้ว
    ผมว่าชั้นหนึ่งการบินไทยดีกว่าโดยเฉพาะในเรื่องของการบริการ
    เดินทางไปด้วยกันกับ 343 ของอิมิเรตส์ครั้งแรกในนี้ครับ

Welcome Aboard !

จากคุณ : WONDERFUL_DAY - [ 9 มิ.ย. 48 15:31:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป