CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อยากดูภาพนกแซวสวรรค์จังครับใครถ่ายไว้บ้าง

พอดีดูในนิตยสารมาสวยดี เห็นบอกเป็นนกจากแก่งกระจานไม่ทราบพบได้ที่ไหนอีกบ้างครับ และในนิตยสารมีสองสีมีสีขาวกับน้ำตาล ทำรังสวยมากอยากดูรูปจากเพื่อนๆที่เคยถ่ายอ่ะครับ และอยากดูรูปนกคุ้มเอหรือนกคุ่มอ่ะครับเรียกว่าอะไรกันแน่ที่เค้าบอกหายากจะสูญพันธ์อ่ะครับที่คล้ายๆนกกระทาน่ะครับ อยากเห็นพอดีไม่เคยเห็นใครมีภาพบ้างหง่ะ เดวนี้ยังมีให้เห็นบ้างหรือป่าวครับนกคุ้มน่ะ

จากคุณ : poison flower - [ 10 มิ.ย. 48 21:06:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป