CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ทริปรำลึกความหลัง ดอยสุเทพ-ดอยปุย กับการบินไทย 410 บาท

ไม่ได้จะมาขายของ... ไม่ใช่โปรโมชั่นพิเศษ... ที่จ่ายแค่ 400 กว่า ๆ เพราะใช้ไมล์สะสมแลกค่ะ เลยจ่ายแค่ภาษี ถ้าจ่ายเองทั้งหมด เราคงเอาเงินไปเลี้ยงนกดีกว่า :)

ไปเชียงใหม่มาเมื่อต้นเดือน เอารูปมาฝากค่ะ บอกไว้ก่อนว่าทริปนี้เป็นทริปรำลึกความหลัง สมัยวัยเรียน.. เพราะฉะนั้นรูปที่ถ่ายมา คงไม่ใช่สไตล์นักท่องเที่ยวนะคะ ถึงจะบอกว่าไปดอยปุย แต่ไม่มีกะเหรี่ยงมาให้ดูค่ะ :)

ทริปนี้ออกแนวงบน้อย... เดินทางด้วยมอเตอร์ไซด์ ลืมถ่ายสภาพ before กับ after ของมอเตอร์ไซด์ให้ดู เจ้าของคงน้ำตาแทบหลั่ง ดีที่เราไม่ใช่คนคืนรถ :P

เป็นธรรมดา ก่อนขึ้นดอยสุเทพ แวะไหว้ครูบาศรีวิชัยค่ะ

จากคุณ : Sleeping_B - [ 17 มิ.ย. 48 11:21:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป