CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไป Honeymoon ที่พัทยา ขอคำแนะนำด้วยครับ

วางแผนว่าจะไปพัทยาปลายเดือนหน้า อยากได้โรงแรมดีๆ ที่บรรยากาศโรแมนติกสักหน่อย (เผื่อจะมีน้องน้อยๆกลับมาด้วย) อยากได้โรงแรมที่มีลักษณะดังต่อไปนี้ครับ ช่วยแนะนำด้วย
    1.ติดทะเล ถ้ามีชายหาดส่วนตัวก็ยิ่งดีครับ เพราะแฟนผมชอบเล่นน้ำทะเล แต่ผมช่วยเล่นน้ำสระว่ายน้ำ(สงสัยต้องแยกกันเล่น)
    2.อาหารเช้าที่เป็นบุฟเฟ่ห์ ดีๆ อร่อยๆ ครับ เพราะเป็นคนชอบนั่งทานอาหารโรงแรมเช้าๆ กันทั้งคู่
    3. โรงแรมถ้าสภาพใหม่ๆ ห้องไม่เก่าครับ
    4. อยากได้ที่ dinner ที่จะโรแมนติกหน่อย แต่ราคาไม่แพง หรือว่ามีที่แนะนำที่อื่นที่ไม่ต้องอยู่ในโรงแรมก็ได้ครับ
    ราคาไม่เกิน 2000 จะพอมีบ้างไหมครับ ขอบคุณคนใจดีทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

จากคุณ : >>You-Know-Who<< - [ 27 มิ.ย. 48 20:14:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป