CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไป...เมืองโบราณ...สมุทรปราการ ไม่มีรถส่วนตัวแล้วจะไปงัยดี

อยากไปเที่ยว เมืองโบราณ สมุทรปราการ ค่ะ แต่ว่าไม่มีรถส่วนตัว อยากถามคนที่เคยไปมาแล้ว เราสามารถไปแท๊กซี่ได้มั้ยคะ ระยะทางประมาณกี่ กม. ใช้เวลาเดินทางกี่ชั่วโมง (ถ้าขึ้นแท๊กซี่ทางตึกใบหยก) กำลังคิดอยู่ว่าจะสู้ค่าแท๊กซี่ไหวมั้ย แล้วถ้าไปด้วยแท๊กซี่ ขากลับจะมีรถอะไรกลับเข้ากรุงเทพบ้างมั้ยคะในตอนเย็น .... แล้วถ้าเราไม่ไปแท๊กซี่ เราจะไปขึ้นรถประจำทางได้ที่ไหนบ้าง เดินทางกี่ชั่วโมง

ค่าเข้าชม คนไทยเท่าไหร่ ต่างชาติเท่าไหร่คะ มีจักรยานให้เช่าหรือป่าว เปิดดูจากเวปของเมืองโบราณแล้ว แต่ว่าไม่แน่ใจราคามัน update หรือป่าว เลยอยากถามคนที่ไปมาแล้วจริง ๆ ค่ะ

มีร้านอาหารเยอะหรือป่าวคะ คือเรากะว่าจะไปเช้า เย็นกลับ จะดีหรือป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : JasmineH - [ 19 ก.ค. 48 13:44:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป