CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

นกออก

เคยดูไหมครับ ละครตอนเย็นของช่อง7 ไม่ได้อยากดูหรอกครับ จะดูข่าวITV แต่แฟนจะดูละคร  เพลงมันร้องว่าวิญญาณชั่วร้ายนกออก ทะเลาะกันประจำว่านกออกมันกินปลา ชั่วร้ายที่ไหนกัน แล้วมันก็ไม่ได้สีดน้ำตาลเหมือนในเรื่องซะหน่อย หวกับตัวสีขาวต่างหาก  
    เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้่องเลยไปหาข้อมูลทางปักษีวิทยามาประกอบครับ เผื่มีคน search มาพบ
    ถ้าพี่ๆท่านใดมีรูปภาพประกอบก็ช่วยหน่อยนะครับ นกออกตัวจริงจะได้ไม่ถูกมองเป็นผู้ร้าย (ใครคิดว่าผมบ้าก็ช่างเถอะ)

จากคุณ : ยุง บิน ชุม - [ 4 ส.ค. 48 14:17:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป