CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@@THE SCENERY 3-4-5 สิงหาคม 2005@@

flowerตามแผนการณ์เดินทาง ก็มาลงที่ The Scenery ที่น่าประทับใจ รับรู้ได้ถึงบรรยากาศที่ดีสุดๆ
    อากาศดีมาก พืชพันธ์ไม้สวยงาม มีลำธาร รวมทั้งการออกแบบห้องที่แตกต่างกันไป
    โดยเน้นสีขาวของที่พักตัดกับสีเขียวภายนอก ดูแล้วชั่งน่าร่มรื่นดีนัก
    ตกกลางคืนมีเสียงกบ เูขียด ร้อง ตื่นเช้าขึ้นมาได้สูดอากาศอันบริสุทธ์
    ปกติหากไปเที่ยวจะอยู่แบบเนื้อที่แน่นๆ ตั้งที่พักติดๆกัน ไม่ก็อยู่ห้องพักแบ่งตามอาคารของโีรงแรม
    พอมาอยู่ที่นี่เหมือนมีบ้านส่วนตัวท่ามกลางธรรมชาติredrose

สาวลอยกระทงผู้จัดการยังอายุน้อยมาก แต่ก็ไม่ใช่เจ้าของนะคะ
    ส่วนเจ้าของเป็นพี่สาวของเจ้าของอีกที (คนนี้ถ้าใครอยากพัก ยังไงต้องติดต่อกับเธอเองส่วนตัว หากสนใจไปพักติดต่อทางหลังไมค์มานะคะ)
    ผู้จัดการอัธยาศัยดีพาไปเที่ยวชมหมดทุกห้อง
    ก็มีอยู่ 3 ที่พักเท่านั้น เราเผอิญไปวันปกติพอดี เลยได้ถ่ายรูปมาหมดทุกห้องค่ะ
    ูขอบอกก่อนว่า ยังอยู่ในช่วงทดลองทำอยู่นะคะ เลยมีอยู่แค่ 3 ห้องพักเท่านั้น

- แบบ 2 คนพัก ในราคาวันปกติ 2,500 บาท

- แบบ 4 คนพัก ในราคาวันปกติ 2,000 บาท ตัวเลขไม่ผิดนะคะ ไปเห็นมาแล้วแบบ 2 คนโรแมนติกสุดๆ

- แบบ 8 คนพัก ในราคาวันปกติ 3,000 บาท

**วันหยุดสุดสัปดาห์จะเพิ่มขึ้นคืนละ 500 บาทค่ะ**

ช่วงนี้ถ้าใครไปจะมีการก่อสร้างห้องประชุมใต้ิดิน แอบรู้มาว่ามีคาราโอเกะในห้องนี้ด้วย
    รวมทั้งการสร้างเนื้อที่ของร้านอาหารในรีสอร์ทแห่งนี้ เพราะตอนที่ดิฉันไปนี่ มีเมนูอาหารอยู่ในห้องแล้ว
    ถ้าต้องสั่งอาหาร ต้องไปบอกกับผู้จัดการ จากนั้นผู้จัดการก็จะเดินไปสั่งอาหารที่ร้านอาหารด้านนอกรีสอร์ทอีกที
    เสร็จสรรพ ผู้จัดการก็หิ้วถุงอาหารมาพร้อมกับเจ้าของร้านอาหาร( เพื่อเก็บตังค์ )
    ช่วยกันแกะถุงและเสริฟให้เสร็จเลย ดิฉันเห็นแล้วก็เกรงใจนะคะ แค่ยกจาน สัมภาระในการกินต่างๆ
    ขึ้นมาบนดาดฟ้านี่มันก็มากพอแล้ว เราแกะอาหารจากถุงเองก็ได้ค่ะ แต่ผู้จัดการจะทำให้อยู่ท่าเดียว
    บริการดีจริงๆ แถมบอกกินเสร็จแล้วไม่ต้องเก็บนะ เพราะจะให้แม่บ้านมาเก็บ จัดการล้างให้หมด

แต่ถ้าใครอยากซื้ออาหารสดๆมาทำเองก็ไม่ว่ากันนะคะ เพราะมีห้องครัวให้อยู่แล้ว
    ส่วนดิฉันไปกันทั้งหมด 6 คน เลือกแบบห้องพัก 8 คน มีห้องครัวให้ส่วนตัวเลย
    แต่ก็ไม่ทำกัน( เพราะไม่มีฝีมือ อิ อิ ) กลางวันก็ไปเที่ยวเมืองกาญจนบุรี กินแถวๆนั้น ที่อื่นๆใกล้กันก็มีนะคะลองหาูข้อมูลดู
    ตกกลางคืนก็กินกันในรีสอร์ทนี้แหละค่ะ ร้อนๆอร่อยดีเหมือนกัน

พูดถึงการสร้างห้องพัก ก็จะมีอีก 3 ห้องพักในอนาคต จะต้องกันรอกันไปอีกประมาณ 2 ปี
    เพราะตอนนี้เลือกทำร้านอาหารในตัว และ ห้องบันเิทิงหรือห้องประชุมกันก่อน
    คาดว่าจะเสร็จในปีนี้//ลอยกระทง

จากคุณ : Naomichan - [ 15 ส.ค. 48 09:46:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป