CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Flight Report Singapore Airlines' Sky Suite B747-400 Megatop SIN-HKG

'หวัดดีครับทุกท่าน
    หลังจากผ่านการเดินทางอันแสนยาวไกล
    ผมก็กลับคืนมาที่ BP อีกแล้วครับ
    การเดินทางของผมคงจะเพลาๆลงไปจนถึงช่วงปลายปี
    ที่ผ่านมากว่าเดือนนี่ผมเดินทางระยะทางรวมรอบโลกได้หนึ่งรอบครึ่งเห็นจะได้
    (แฮ่ะๆ...รู้สึกจะเดินทางหนักหน่วงเกินไปช่วงเดือนที่ผ่านมา)
    เส้นทางนี้ก็เป็นเส้นทางเดิมๆสิงคโปร์-ฮ่องกง ที่ผมเดินทางปีละประมาณสองครั้ง
    แต่ที่แตกต่างไปในครั้งนี้ก็คือมีการบริการเมนูอาหารใหม่ล่าสุด
    เฉพาะชั้นหนึ่งเส้นทางไปประเทศจีน ฮ่องกง และใต้หวัน
    (เส้นทางฮ่องกงนี่ เริ่มให้บริการในเดือนกรกฏาคมที่ผมเดินทางนี้เองครับ...เห็นของใหม่ไม่ได้ต้องรีบทดลอง อิ อิ)
    เป็นอาหารจีนชุด Shi Quan Shi Mei แปลตรงตัวก็ประมาณว่า
    "อาหารจีนเลิศรสสวยงามสมบูรณ์แบบสิบชนิด"
    (Shi-สิบ  Quan-สมบูรณ์แบบ  Shi-อาหาร  Mei-สวยงามหรืออร่อย)
    แล้วไปชมกันครับว่ารูปร่างหน้าตามันจะเป็นยังไง(แค่ชื่อก็น้าลายไหลแล้ว อิ อิ)
    ใช้สายตาที่เป็นกลางมองแล้วก็อดที่จะยอมรับไม่ได้ว่าสุดยอดของชั้นหนึ่งนี่ต้องยกให้สิงคโปร์แอร์ไลน์เค้าจริงๆ
    (ไม่นับรวมแจลกับแอนนาซึ่งผมไม่เคยนั่งและมีแนวทางการตลาดที่แตกต่างจากสายการบินทั่วไป)
    เดินทางไปด้วยกันกับสิงคโปร์แอร์ไลน์พร้อมด้วยอาหารชั้นหนึ่งที่อร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยทานบนเครื่องมา(ชอบอาหารจีนเป็นทุนเดิมอยู่แล้วแฮ่ะๆ)

Welcome Aboard !

จากคุณ : WONDERFUL_DAY - [ 25 ส.ค. 48 16:14:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป