CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Guide Line : Hongkong Disneyland ฉบับย่อ

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมามีโอกาสไป Business Trip ที่ฮ่องกงครับเลยถือโอกาส
    ไปเที่ยวฮ่องกงดิสนีย์แลนด์ด้วย 1 วันเต็มๆ จึงตั้งกระทู้นี้มาเล่าสู่กันฟังครับ
    หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่สนใจจะไปเที่ยวบ้างไม่มากก็น้อย

เริ่มจากการเดินทางก่อนนะครับ...
    ผมพักอยู่แถว Tsim sa tsui (TST) ครับ เดินทางไปดิสนีย์ทาง MTR
    โดยต้องทำการเปลี่ยนรถสองครั้งคือ...

TST ---> Lai King ---> Sunny Bay ---> Disneyland

สองสถานีกลางคือจุดที่ต้องเปลีย่นสายรถครับ เดินทางไม่ยาก
    เมื่อไปถึงก็จะลงที่สถานีดิสนีย์แลนด์เลยครับ
    ผมไปถึงที่นั่นประมาณ 10 โมงเช้าได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 48 17:21:17

จากคุณ : Hematite - [ 1 ต.ค. 48 17:08:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป