CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เอาเข้าจริง ชีวิตคนเมืองเชียงใหม่ เขาอยู่กันอย่างไร ไปอย่างไร กินอย่างไร?

เอาเข้าจริง ก็งงๆกับชีวิตคนเมืองเหมือนกัน ด้วยมีเวลาถึง5วัน4คืนที่โรงแรมเซ็ลทรัลดวงตะวัน วันสองวันแรกก็คงเช่ารถตู้พร้อมคนขับไปเที่ยวที่ที่เค้าเที่ยวกัน แต่สองวันหลัง เราสองคนกับภรรยากับลูกสาว10ขวบ อีกคน อยากใช้ชีวิตแบบไม่มีคนขับรถ คือจะไปไหนต่อไหนเอง อยากไปไหนก็ไป อยากกินอยากทานตามใจตัวเอง แบบคนเมืองเค้าไปทานกัน ตรงนี้ละที่อยากถาม ครับ
    1.จากไนท์พลาซ่าร์ จะไปไหนต่อไหน ต้องเหมารถอย่างเดียวเลยหรือครับ เราจะนั่งรถแดง รถเมล์ หรือเดิน ไปเองได้หรือไม่ครับ...เช่น
    ...แถวหน้า มช. ถนนห้วยแก้ว
    ...วัดอุโมงค์เถรจันทร์
    ...วัดร่ำเปิ่ง (ตโปธาราม)
    ...วัดศรีโสดา
    ...วัดเจดีย์หลวง
    ...วัดสวนดอก หรือวัดบุปผาราม
    ...วัดป่าแดงมหาวิหาร
    ....พระพุทธสิหิงค์
    ....วัดเจ็ดยอด หรือวัดโพธารามวิหาร
    .....ศูนย์แสดงและจำหน่ายสินค้าโอทอป (OTOP Shop - Chiang Mai)
    .....พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ
    2.อยากไปทานร้านเด็ดๆที่คนเมืองจริงๆเค้าไปทานกัน ไม่ใช่แบบคนท่องเที่ยว แห่กันไป ชิมนะครับ....
    ครับ...ผมเขียนไม่ค่อยเก่ง อาจจะสับสนบ้าง ต้องขออภัยและขอบคุณล่วงหน้าครับ แต่ครั้งนี้ที่มีเวลามากขนาดนี้ และอยากใช้ชีวิตแบบคนเมืองเค้าใช้กัน ง่ายๆเรียบๆผมจะเริ่มอย่างไรดี....กราบขอบคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : ไม่ใช่อย่างนักท่องเที่ยว - [ วันเกิด PANTIP.COM 11:05:12 A:203.113.0.193 X: TicketID:064635 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป