CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+ + + อยากบอกเธอ รักครั้งแรก + + +

สวัสดีครับ

วันนี้คิดมุกไม่ออก จริง ๆ เพราะ หัวยังเบลอ ๆ จากไข้
    ที่ยังไม่หายขาด เมื่อวาน แบกกล้องไปถ่ายนกอีกแล้ว
    ไปทั้งไข้นั่นแหละ

เริ่มจากแถวบ้าน แต่ไปจบ ที่โคกขาม ซะได้

นกยังไม่เยอะนะครับ แต่นางนวลที่โคกขามมาแล้ว
    สุดท้ายก็ได้ ตัวที่อยากได้มา 1 ตัว เจ้ากระเต็นหัวดำ

เป็นกระเต็นตัวแรกที่ผมเจอ และ ถ่ายรูปได้เมื่อปีก่อน
    แต่ครั้งที่แล้ว ห่างกันร่วม ป้ายรถเมล์ haha

ถึงแม้จะเป็นกระเต็นที่ผมเห็นได้ไม่ยาก
    แต่ ถ้าใครได้เห็นครั้งแรกละก็ ใช่เลย

"อยากบอกเธอ รักครั้งแรก"

จากคุณ : ซิมเปิ้ลแมน - [ 10 ต.ค. 48 09:15:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป