CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนชาวต่างชาติจะมา เที่ยวไทยค่ะ มีเวลา 6 วัน ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยนะคะ

เพื่อนจะมาวันที่ 29 พ.ย. ถึง 4 ธ.ค. ค่ะ เค้าอยากไปเที่ยวใกล้ๆกรุงเทพ ไม่อยากเดินทางมากเพราะมีเวลาน้อย
    "  just want to have fun and have a unique experience would like to do things that Thai people do and not what most tourists do if it possible "

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าจะพาไปที่ไหนดี แล้วมีทะเลที่ไหนใกล้ๆกรุงเทพแล้วยังดูดีอยู่บ้างคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : i LoVe YoRkiE - [ 31 ต.ค. 48 18:30:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป