CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ไปเที่ยวอ่างขาง แม่สลอง ดอยตุง แม่สาย ภูชี้ฟ้าจัดโปรแกรมยังไงดีครับ และจากแม่สายไปภูชี้ฟ้า ขับรถไปทางไหนสะดวกสุดครับ

จะไปเที่ยวเชียงใหม่-เชียงราย ขับ เก๋ง 1.6 ไปโดยเริ่มจาก กทม.ครับ
    วันที่1...จากกทมไปเชียงใหม่นอนที่ตัวเมืองก่อนคืนนึง
    วันที่2...ขับรถจากชม.ไปอ่างขาง นอนที่นั่น 1 คืน
    วันที่3...ออกจากอ่างขางไปนอนดอยแม่สลอง 1 คืน
    วันที่4...ออกจากดอยแม่สลองไปเที่ยวดอยตุง แม่สาย แล้วว่าจะตีรถไปภูชี้ฟ้า  ควรไปเส้นไหนดีครับ
    วันที่5...ออกจากภูชี้ฟ้า กลับกทม
         หรือควรจัดโปรแกรมก่อนหลังยังไงดีครับ โปรแกรมยังหลวมไปไหมครับ  ระหว่างทางแวะเที่ยวที่ไหนได้อีกครับ   .............. ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : kaset55 - [ 2 พ.ย. 48 01:12:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป