CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนหน่อยครับ ช่วยวิจารณ์ทริปแม่ฮ่องสอนของผมหน่อย

กะว่าจะไปแม่ฮ่องสอน 4วัน3คืน

คืนวันเดินทาง รถทัวร์จากหมอชิต 1ทุ่ม ถึงลำปางตี4

วันที่1 เช่ารถตู้จากลำปาง ไปแม่สะเรียงทางอ.ฮอด ไปอ.แม่ลาน้อย เที่ยวถ้ำแก้วโกมล
    จากนั้นไปอ.ขุนยวม เที่ยวน้ำตกแม่สุรินทร์ไปกินข้าวกลางวันที่ทุ่งบัวตองดอยแม่อูคอ
    บ่ายไปแม่ฮ่องสอน ไหว้พระเจ้าพล่าละแข่งวัดหัวเวียง วัดพระนอน
    เย็นขึ้นดอยกองมู กลับลงมานอนในเมืองแม่ฮ่องสอน

วันที่2 ออก6โมงเช้า เดินตลาดสายหยุด เที่ยวหนองจองคำ วัดจองกลาง วัดจองคำ
    สายไปหมู่บ้านกะเหรี่ยงคอยาว ที่บ้านห้วยเสือเฒ่า
    ตอนกลางวันไปกินขาหมูที่บ้านรักไทย
    บ่ายย้อนมาเที่ยงพระตำหนักปางตอง
    กลับเข้าที่พักที่ปางอุ๋ง(บ้านรวมไทย)

วันที่3 ออกประมาณ8โมง ไปเที่ยวน้ำตกผาเสื่อ
    ตีรถยาวไปอ.ปางมะผ้า เที่ยวถ้าผีแมน กินข้าวเที่ยว
    บ่ายเที่ยวถ้ำลอด แล้วออกมานอนเมืองปาย ไหว้พระวัดน้ำฮู

วันที่4 ออกประมาณ8โมงครึ่ง ไปเที่ยวน้ำพุร้อนท่าแป
    ไปเที่ยวต่อที่โป่งเดือดป่าแป๋ อ.แม่แตง
    ตอนเย็นกลับเชียงใหม่ แวะซื้อของกาดหลวง
    ขึ้นรถทัวร์กลับกรุงเทพฯ ตอน1ทุ่ม

คำถาม
    1.โปรแกรมนี้แน่นเกินไปหรือเปล่า มีความเป็นไปได้มั้ยครับ
    2.วันแรกผ่านอ.ฮอด แวะออบหลวงจะไหวมั้ย
    3. ไปบ้านห้วยเสือเฒ่า หรือบ้านน้ำเพียงดินดี เห็นว่าบ้านน้ำเพียงดินไปลำบากกว่า กลัวจะไปที่อื่นไม่ทัน
    4.พระตำหนักปางตอง มีอะไรให้เที่ยวบ้าง
    5.ถ้าวันที่สอง กินขาหมูบ้านรักไทยแล้ว ย้อนมาเที่ยวน้ำตกผาเสื่อก่อนดีมั้ย
    6.วันที่สามหลวมไปหรือเปล่า ถ้าหลวมไป แวะเที่ยวถ้ำปลาก่อนจะดีมั้ยครับ
    7. เพื่อนผมอยากไปลงไปดูน้ำตกแม่สุรินทร์ข้างล่างเลย แต่อ่านในหนังสือบอกว่า เดินลง2ชม. อย่างนี้ถ้าลงไปดูก็เสียเวลาอีก 5ชั่วโมง ใช่หรือเปล่าครับ

รบกวนแค่นี้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : สุริยวรมัน - [ 9 พ.ย. 48 21:52:58 A:203.114.100.167 X: TicketID:031822 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป