CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะสิ้นปีแล้ว มาโหวตกัน ... "สายการบินราคาประหยัดแห่งปี 2548" และร่วมแสดงความคิดเห็นครับ

วันทูโก โดย สายการบินโอเรียนท์ไทย (OX) (11 คน)
      สายการบินไทยแอร์เอเชีย (FD) // AirAsia (AK) (62 คน)
      สายการบินนกแอร์ (DD) (84 คน)
      Valuair (VF) // JetstarAsia (3K) (บริษัทเดียวกัน) (1 คน)
      Tiger Airways (TR) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 159 คน

6.92%
     38.99%
     52.83%
     0.63%
     0.63%

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน ปกติทุกปีผมจะตั้งกระทู้โหวตแบบนี้อยู่แล้วครับ อย่างกระทู้ในปีที่ผ่านมา ที่ นกแอร์มีผลโหวตสูงกว่าไทยแอร์เอเชีย แบบฉิวเฉียด (28-25) ดังลิ๊งค์นี้ครับ
    http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/E3195504/E3195504.html

และแล้ว ... อีกสัปดาห์เดียวก็จะเข้าสู่ปี 2548 กันแล้ว (อายุก็จะมากขึ้นอีก 1 ปี) ผมจึงขอเชิญทุกท่านร่วมโหวต .... ในหัวข้อ

"สายการบินราคาประหยัดแห่งปี 2548"

สายการบินไหน ที่ถ้าถามถึงสายการบินโลว์คอสต์ แล้วท่านจะนึกถึงเป็นเจ้าแรก (อาจจะใช้บริการบ่อยหรือไม่ก็ได้) เป็นสายการบินที่ท่านรู้สึกชื่นชอบมากที่สุด หรือ สายการบินไหนที่ท่านคิดว่า เหมาะสมที่สุดกับคำว่า "สายการบินราคาประหยัดแห่งปี"

ขอเชิญทุกท่านร่วมโหวต และแสดงความคิดเห็นครับ ว่าเพราะเหตุใดท่านจึงเลือกสายการบินนั้น

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมโหวตครับ

หมายเหตุ : ลำดับตัวเลือกผมเรียงตามการเปิดให้บริการครับ โดยยึดสายการบินที่เปิดให้บริการก่อนอยู่ลำดับแรก ส่วนสายการบินต่างชาติจะอยู่ด้านท้ายครับ ... โดยปีนี้ Jetstar Asia และ Valuair อยู่ในตัวเลือกเดียวกัน เพราะว่าเป็นบริษัทเดียวกันแล้ว และปัจจุบัน Valuair ไม่ได้มีเที่ยวบินมายังกรุงเทพแล้วครับ

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 24 ธ.ค. 48 18:38:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป