CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แนะนำ ชาวโอลี่ไทย ที่ได้รับการยอมรับระดับโลก...

เห็น คุณ OlymVas (Tall_man)ถามถึง คนเก่งๆมีใครใช้ โอลี่ บ้างหรือไม่

บังเอิญ น้องๆ ในกลุ่มที่ สอนผมถ่ายภาพนั้น ไม่มีใครใช้ Olympus เลย ครับ

( จริงๆ แล้ว ขอบอกก่อนนะครับ ว่า ยี่ห้ออะไรก็ ไม่สำคัญ
    การถ่ายภาพ ก็หลักการเดียวกันทั้งนั้น ไม่ว่ายี่ห้ออะไร สร้างงานภาพที่ดี ได้ทั้งนั้น
    ผมไม่เคยคำนึง ถึงยี่ห้อ เลย
    โดยสัตย์จริง ผมมุ่งที่ แนวคิด เทคนิค วิธีการ เป็นสำคัญ )

ดังนั้น ไม่ว่าวิทยากร จะใช้ยี่ห้ออะไร แต่แก่นหลัก การสอน
    ก็ คือ แก่นแท้หนึ่งเดียวเท่านั้นละครับ

แต่ เพื่อ ไม่ให้ ท้อถอย  ว่าทำไม ไม่มีคนใช้ โอลี่เลยหรือนี่

เดี๋ยว เอางาน ของชาวโอลี่ ที่ได้รับการยอมรับในระดับโลก มาให้ดู กัน เรื่อยๆนะครับ

ผมรู้จัก คนไทย สองคน และ ฝรั่งอีกหลายคน

จะค่อยๆ ทะยอย นำลงครับ

จากคุณ : lexusman - [ 19 ม.ค. 49 10:25:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป