CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามผู้รู้เกี่ยวกับ High Speed Sync Flash(SB800) กับ D70S ปรับชดเชยแสงแฟลชยังไงครับ

อ่านในคลังกระทู้น่า Joel**  บอกว่าเอากระดาษกาวไปปิดคอนแทคที่Hotshoe กล้องที่ 2 จุดด้านหลัง ปรับที่แฟลชเป็นโหมดA   แล้วกล้องจะSyncแฟลชได้

แต่ว่าผมใช้ถ่ายportrait  ที่ค่า F2 แสงยังโอเวอร์อยู่ครับ  หลังจากตั้งที่แฟลชโหมดA ปุ่ม + - มันจะกลายเป็นปุ่มปรับค่า F อ่ะครับ ไม่สามารถใช้ปรับลดแสงแฟลชได้  ต้องไปตั้งโหมดไหนหรทอปรับcustum function หรือเปล่า

ปล.ที่กล่องดำ หัวข้อ แฟลช  SB-800 + D70/s กับ High Speed Sync ลิงค์มันตายแล้ว ขอลิงค์ใหม่ด้วย  ขอบคุณครับ

จากคุณ : นิคA7V333 - [ 19 มี.ค. 49 10:07:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป