CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

>> กรอบแบบเต็มใบ ข้างๆโดยรอบมัวๆ

>> พอดีน้องที่ผมถ่ายรูปให้เขาอยากได้ภาพแบบเต็มๆใบ ไม่มี Crop ไม่มีขอบขาวๆ ผมเห็นของน้าท่านไหนไม่ทราบ เป็นแบบเต็มใบ แต่ข้างๆโดยรอบมี Opacity เหมือนไม่เต็ม 100% น้องเขาเห็นก็ Oj แต่พอดีผมหาอีกทีไม่เจอ ไม่ทราบใครพอบอกวิธีการได้บ้างครับ หรือ Links ก็ได้ครับ หากมีรูปลงมาประกอบด้วยก็ดี.
    >> ผมจะลองไปหาดูอีกทีว่าเป็นแบบไหน แต่หากใครเข้าใจที่ผมอธีบายคร่าวๆด้านบนแล้ว แสดงวิธีเลยก็ได้ครับ.
    >> ขอบคุณครับ.

จากคุณ : Elf Magician - [ 28 มี.ค. 49 19:40:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป