CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนหน่อยครับ D70 White Balance กับรูปที่อยู่ในกล้อง

รบกวนหน่อยครับ D70 White Balance กับรูปที่อยู่ใน
    กล้องที่ถ่ายตัวอย่างสีขาวไว้แล้วทำไงครับ
    ผม ทำตามคู่มือแล้วไม่เข้าใจ งงๆครับ
    ทำได้แต่ White Balance แบบกดถ่ายเลย
    แบบนี้เวลาใช้แฟลช บางทีก็ทำWhite Balanceไม่ค่อยได้
    ต้องกดถ่ายหลายทีมากกว่าจะใช้ได้

จากคุณ : สมยศ - [ 26 พ.ค. 49 12:55:25 A:61.7.139.145 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป