CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@#@#@ ภาษาหนอนตอนละคำ @#@#@ O->> Crop Factor <<-O

หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน

ภาษาหนอนตอนละคำ คราวนี้ขอเสนอ CROP FACTOR

หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน หนอน

ปัจจุบันนี้กล้อง D-SLR ออกมากันทุกค่าย หลายรุ่น หลายราคา แต่ละตัวจะมี crop factor ออกมาให้เป็นที่กังขา (ยกเว้นพี่ใหญ่โปรๆเช่น ตระกูล 1Ds และ 5D ที่ไม่มีข้อกังขา)

เอาล่ะครับ
    ขอเชิญ หนอน ทั้งหลาย ร่วมแบ่งปันความรู้และประสบกาม เอ๊ย ประสบการณ์ได้ครับ
    ไม่จำกัดอิสระทางความคิด จะแซว จะแทรก จะแจม ก็เชิญครับ

สนุกๆ  F&F หนอน หนอน

หลังจากโพสกันสมควรแก่เวลาแล้ว น้าวุ้นไส้ไหล และผองเพื่อน  เกจิอาจารย์ทั้งหลาย
    จะสรุปรวบยอด แล้วจะนำขึ้นไว้ในกล่องดำเพื่อไว้ใช้อ้างอิงและศึกษาต่อไป

อาทิตย์ต่อไป น้าๆ ที่ว่างก็เชิญตั้งกระทู้แบบนี้ได้เลยนะครับ
    ไม่ได้จดลิขสิทธิ์นะครับ ช่วยๆ กันทำมาหากิน

ขอเชิญร่วมเป็นส่วนหนึ่งของห้อง หนอน  ครับ

ปล. ถ้าเห็นว่ากระทู้มีประโยชน์ รบกวนสละเวลา คลิก เก็บเข้าคลังด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 49 14:48:55

จากคุณ : thaandcat - [ 21 มิ.ย. 49 14:19:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com