CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามพี่ๆตัวเลขที่อยู่บนตัวเลนส์บอก ft กับ m เป็นฟุตกับเมตรของเลนส์ 18-70 ของ nikon D70S บอกอะไรเราได้อีกครับ

ผมสงสัยมานานแล้วว่าเจ้าเลนส์ 18-70 ของ d70s เวลาเราถ่ายตาก็แนบกับช่องมองภาพเจ้าเลนส์ก็เลื่อนไปเรื่อยถามเพื่อน ft กับ m บอกอะไรเพื่อนก็บอกว่าเป็นระยะฟุตกับเมตร ผมสงสัยว่าเวลาเราใช้งานเราก็ไม่ได้เห็นระยะที่มันเลื่อนอยู่แล้ว เพราะเรามองจากช่องมองภาพใช่ไหมครับตัวเลขแล้วระยะค่าต่างๆก็มองจากช่องมองภาพเอา.....สอบถามเพราะไม่รู้นะครับว่า ตัวเลขที่ปรากฏบนเลนส์ 18-70 ของ d70s ที่ด้านบนเป็น ft ด้านล่างเป็น m บอกอะไรหรือใช้ประโยชน์อะไรได้อีกครับ.....พี่ๆเอามาทำอะไรกันครับผมจะได้ตามบ้าง

จากคุณ : sattahipbeach - [ 4 ก.ค. 49 14:17:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com