CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครใช้ Universal Remote เพื่อที่จะลั่น ชัตเตอร์ของ D70 ช่วยผมด้วยครับ

พอดีวันนี้ แวะไป อมร มาครับ พยายามหา ยี่ห้อ แฟมิลี่ แล้ว แต่ ไม่เจอครับ เลยได้อีกยี่ห้อมาแทน ราคา 100 บาท

พอกลับมาบ้านผมก็ตั้งกล้องปุ้ป ลองให้ Remote หา Code ก่อน พอหาไปสักพัก มันก็หยุดหา ผมเลยกดทุกปุ่มบน Remote แล้ว แต่ว่า ก็ใช้ไม่ได้

ผมเลยลองใส่ code ของ Sanyo ทุกตัีวลงไปใน remote แต่ก็ไม่ได้อีกเช่นกัน

มีใครเคยลอง Remote รุ่นนี้มั้งมั้ยครับ หากใช้ไม่ได้ ผมจะได้เอาไปทำอย่างอืน ฮือๆ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : เด็กกรุง - [ 27 ก.ค. 49 18:34:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com