Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามน้าๆว่าใช้ กล่องสูญญากาศหรือกล่องกันความความกันบ้างไหมครับ

ถามน้าๆว่าใช้ กล่องสูญญากาศหรือกล่องกันความชื้นกันบ้างไหมครับ (ขอโทษครับ พิมพ์หัวผิด)
    ============================================================

คือเห็นว่าห้องมือหมุนเรา มันจะแปลกกว่าชาวบ้าน ตรงที่มีเลนส์มากกว่าชาวบ้านเขา (เพราะเขาซื้อ1 ตัว เราซื้อได้ 4-5 ตัว)
    แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาคือ ไม่มีที่เก็บเนื่องจากเริ่มเล่นพวก tele 200,300 มันยาวเหลือเกิน แล้วยังมีพวก 50 อีก 3 ตัว kit อีก
    เลยอยากถามน้าๆว่าเก็บอย่างไรกันบ้างครับ เห็นน้าบางคนมี 10 ...ไม่สิ 20 ตัวก็มี เก็บที่ไหนครับ ที่จะปลอดภัยจาก รา และ ฝ้าฟาง

ถ้าถอดจะซื้อกล่อง จะซื้อ กล่องสูญญากาศ หรือ กล่องกันความชื้นที่แพงๆ อย่างไหนดีครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 50 09:48:02

จากคุณ : Coolshadow - [ 22 ก.ย. 50 09:44:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom