Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ +++++Test Lens2.8 @ 17-55 vs 17-50 vs 18-50 @ ภาค 3 ปิดตำนาน +++++ +++

สวัสดี น้า ป้าๆ ทุกคนครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ และขอโทษน้ายางแตก และน้า Winny the pooh ด้วยครับ  ที่กระผมได้ยืมเลนส์จากน้าๆ มานานแสนนาน ก็ลงผลเทสไป 2 กระทู้เท่านั้นเอง

ต้องขอบอกนิดนึงครับว่า เป็นผลการเทสที่ผมหนักใจมากที่สุดเรื่องนึง เพราะว่าทั้ง 3 ตัวนี้ที่เอามาทดสอบ ต่างก็มีคนที่เป็นกองเชียร์อยู่อย่างมากมาย ผมขออกตัวก่อนว่าผลที่ผมทำการเทสทั้งหมดนี้ ทำด้วยความอยากรู้แล้วน้าๆ หลายท่านสนใจ การเทสครั้งนี้ไม่มีการเมืองไม่มีการได้รับเงินมาเชียร์ใคร การเทสทุกครั้งผมปรับและใช้ parameter เดียวกันทั้งหมด เพื่อความเสมอภาค เพื่อความเป็นธรรม และเลนส์ทุกตัวไม่ใช่เลนส์ที่มีตำหนิ หรือเคยตกหล่นมาก่อน จากที่เทสและทดสอบมา ผลเป็นอย่างไร ผมก็รวบรวมมาให้ยลกัน เท่านั้น อย่าให้ผมฟันธงเลยครับว่าตัวไหนดีกว่า และผมก็ไม่อยากให้ใครมาหมางใจกันเพราะเรื่องแบบนี้ซะด้วย  เอาเป็นว่า เรามาเรียนรู้ข้อดีข้อเสียของเลนส์แต่ล่ะตัวกันดีกว่า และคนที่กำลังจะซื้อก็จะได้เลือกเลนส์ตามความต้องการได้ถูก ส่วนคนทีมีแล้วก็จะได้เลือกใช้งาน ในสิ่งที่เรามีอย่างมีศักยภาพสูงสุด

จากคุณ : ทักษะ - [ 24 ต.ค. 50 23:54:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom