Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร้องทุกข์กกับเพื่อนๆชาวหนอน

เมื่อปีที่แล้วผมได้เริ่มสนใจในการถ่ายรูป กล้องที่ผมเลือกใช้ก็เป็นเจ้าหนอนไง โดยเริ่มตั้งแต่ 400 d และต่อมาก็ MK III และ ก็ 5 d ลำดับ พร้อมกับซื้อเลนส์ต่างๆของหนอนจนครบ ที่กล่าวมานี้เป็นที่มาของการร้องทุกข์กะเพื่อนหนอน เพราะหนอนและเลนส์ทุกตัวดังกล่าวผมซื้อกับ ร้าน FF ที่มาบุญครอง แรกๆทางร้านก็บริการผมดี เพราะผมซื้อสินค้าเป็นจำนวนมาก แต่ ผมไม่คิดเลยว่า กล้อง MK ที่ผมซื้อราคาตั้ง 160 K ซึ่งเป็นlot แรกๆ จะมีปัญหา ซึ่งทริปหนอนสีชัง ผมได้คุยกะหนอนอาวุโสของเราตอนกลับคือ น้าจุก น้าจุกบอกว่ากล้องระดับ pro แบบนี้ ถ้าเสียทางหนอนมักจะต้องเคลมให้ ทำให้วันรุ่งขึ้นผมเอา MK III ไปเคลมทันที ซึ่งได้รับคำอธิบายว่า เคลมไม่ได้ และกล้องรุ่นที่มีรหัส 52 ขึ้นต้นมักจะเสียทุกตัว แต่จะส่งซ่อมให้ผม และไม่สนใจคำขอร้องของผมเลยว่า ผมเสียเงินตั้งมากมายทำไมต้องได้ใช้กล้องไม่สมประกอบ แต่ผมก็ทำใจว่าส่งซ่อมก็ส่งซ่อมและเงียบๆไป ทางร้านกับแซวผมว่าขี้น้อยใจจัง แต่ผมยังแอบหวังว่าท่างร้านจะพยายามคุยกะหนอนเพื่อเคลมกล้องให้ผม
    วันนี้ ผมไปรับกล้องก็ได้รับกล้องตัวเดิม ซึ่งมีลูกค้าที่ข้างๆผมถามผมซ้ำอีกว่า กล้องPro ระดับนี้เสียได้ง่ายๆหรอ พร้อมกับว่าเขาเคยได้เคลมกล้องไหม่จากหนอน มันยิ่งทำให้ผมรู้สึกไม่ดีกะร้าน FF ทางร้านยังบอกว่าให้ผมเปลี่ยนกล้องเป็ย1ds โดยตีราคา MK ผมแค่ 80K อะไรกันซื้อไม่นานราคาหายไปครึ่งหนึ่งเลยหรอ ร้านนี้ช่างเอากำไรสิ้นดี เอาทั้งขึ้นทั้งล่อง แบบนี้ถ้าผมยังซื้ออีกจะให้คนอื่นเขาคิดว่าเป็นคนมีตังที่โง่ๆหรือครับ
    ผมเสียใจที่ซื้อสินค้าร้านนี้ ต่อไปจะไม่ซื้อสินค้าที่ร้านนี้อีก ซึ่งผมยังได้แนะนำลูกศิษย์ของผมมาซื้อกล้องที่ร้านนี้เป็นจำนวนมาก ผมหวังว่าเขาจะไม่บริการห่วยๆแบบนี้กะคนที่ผมแนะนำไปซื้อนะครับ

จากคุณ : tipsmile - [ 7 มี.ค. 51 22:47:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom