Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

นี่หรือ Nikon Thailand ตอบได้ใจมากเลย

แบตกล้อง D80 รุ่น EL3e ผมเสีย ผมก็โทรไปที่นิค สอบถามราคาแบตของได้รับคำตอบว่าของหมด

ผมถามว่าที่ Sunny สาขาต่างๆมีมั๊ย  ไม่มีคะ

ผมถามต่อว่าจะเข้าเมื่อไหร่ ผมจะต้องเอาไปเที่ยวต่างประเทศต้นเดือนหน้า (จริงๆอาทิตย์นี้ก็จะไปหัวหิน แต่ช่างมันใกล้ๆเที่ยวนี้ไม่ถ่ายก็ได้) ก็ได้รับคำตอบสั้นๆว่า ไม่ทราบคะให้คำตอบไม่ได้ และไม่น่าจะเข้ามาเร็วๆนี้

ผมถามว่าจะให้ผมทำยังไง  คำตอบคือซื้อกริปคะ

ผมบอกว่าปรกติผมไม่มีความจำเป็นต้องใช้ขนาดนั้น แบตก้อนนึงใช้ไม่หมดภายในหนึ่งวันอยู่แล้ว พอจะมีทางช่วยเหลือผมยังไงได้บ้าง เอาแบตที่ติดมากับกล้องใหม่ขายให้ก่อนได้มั๊ย คำตอบคือไม่ได้ คุณไปต่างประเทศก็ไปซื้อที่โน้นซิคะ

ผมบอกว่าผมไปกับทัวร์ ลงเครื่องแล้วเที่ยวเลยแล้วระหว่างที่ผมยังหาซื้อไม่ได้คุณจะให้ผมเอาอะไรถ่าย คำตอบที่ทำให้ผมสุดจะทนคือ ก็เอากล้องอื่นถ่ายซิคะ

ผมไม่รู้ว่าเธอคิดคำตอบพวกนี้ได้ไง คำตอบแบบนี้ไม่สมควรออกจากปากนิคครับ ถ้าเป็นคนจากอาชีพอื่นผมจะไม่ว่าเลย เค้าไม่เข้าใจคนชอบถ่ายรูปมั่งเลยเหรอ ผมหมดเงินเป็นแสนกับค่ากล้องค่าเลนส์  เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งลงทุนซื้อ sigma 10-20 เพื่องานนี้โดยเฉพาะ  แต่กลับต้องเอากล้อง compact ไปถ่ายเพระแค่นิคคอน ไทยแลนด์ไม่มีแบตขายให้ เฮ้ออออ....นิค  จงเจริญ  

ใครพอรู้ว่าที่ไหนมีแบตรุ่นนี้ขายช่วยหน่อยครับ

จากคุณ : okus - [ 13 มี.ค. 51 15:26:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom