Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** เอาภาพ Near IR จากกล้องคอมแพ็คจากอยุธยามาโพสท์อีกทีครับ***

... หลังจากห่างหายจากการถ่ายภาพแนว Near IR มานาน
    พอดี น้าหนุ่ม jujuโหล เขาเอากล้อง 350D ไป modification for ir
    โดยการถอดเอา hot mirror ที่บังอยู่หน้า Cmos แล้วเอาฟิลเตอร์
    R72 ไปใส่แทน สำหรับถ่าย Near IR แบบนี้โดยเฉพาะเลย หรือว่า
    ได้แรงจูงใจมาจากน้าตือ ที่ไปทำมาแล้วเหมือนกัน... และถ่ายออกมาสวยๆ

.. เลยโทรมาชวนให้ไปลองกล้องใหม่กัน .. หึหึ ไม่รู้จะไปไหน เมืองโบราณก็เบื่อแล้ว
    ไปอยุธยาก็แล้วกัน นานแล้วไม่ได้ไป ตั้งแต่คราวโน้น กี่ปีแล้วนะ...

ผมเลยเอาภาพเก่าๆ ที่เคยผ่านตามาบ้างแล้ว มาโพสท์อีกรอบครับ
    และขอเชิญท่านที่สนใจการถ่ายภาพด้านนี้ จะไปแจมกันก็ได้นะครับ
    เพื่อแลกเปลี่ยนทรรศนะ ในวันอาทิตย์ที่ 23 มีนาคม นี้ แต่ ขอบอก
    งานนี้ ไม่มี นางแบบ นะครับ ... มีแต่ใบไม้ .. 555 ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : pax - [ 13 มี.ค. 51 18:18:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom