Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** ไปฝึกถ่ายภาพ NIR ที่อยุธยาอีกรอบครับ ***

...ไ ด้กลับไปถ่าย IR ที่อยุธยาอีกรอบครับ ห่างจากที่เคยที่บ้าถ่ายอินฟาเรดช่วงแรกๆ หลายปีมาแล้ว
    ครั้งนี้ เอากล้อง Modified G2 ไปลองถ่าย NIR ดูอีกรอบ เริ่มที่ บางปะอิน, วัดราษฏร์บูรณะ
    สุดท้ายที่ วัดมเหยงค์  สองวัดสุดท้ายนี่ผมเพิ่งเคยไปครั้งแรก ทั้งๆที่เคยไปอยุธยามาหลายรอบแล้ว
    ขอบคุณเพิ่อนๆ ที่ชวนและพาผมไปเปิดหูเปิดตาครับ ...

.... ภาพทั้งหมด ปรับแต่ง โดย PS อีกรอบนะครับ ใครชอบ ไม่ชอบ ยังไง ก็แนะนำได้นะครับ
    บางคนบอกว่า มันต้องเป็น ขาวดำ ซิ ... ถึงจะสวยคลาสสิค บางคนว่า เป็น สี ก็ดีนะ ... ส่วนผม
    นิยมชมชอบ IR แบบมีสีครับ ... ผมลองกล้องมาหลายตัวแล้ว ตัวนี้ ปรับง่าย และ สีถูกใจตัวเองครับ
    ส่วนคนอื่นๆ อาจจะไม่ถูกใจ ก็ คอมเม้นท์ ได้เลยครับ ...

… เริ่มต้นที่ บางปะอิน ครับ ภาพแรกนี้ ถ้าไม่บอกว่า บางปะอิน จะมีใครรู้ไหมเนี่ย...

smile

จากคุณ : pax - [ 25 มี.ค. 51 10:14:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom