Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กล้องดิจิตอล CANON IXUS 860IS กับ Panasonic FX55 อันไหนดีคะ

ปีก่อนก็มาถามค่ะ มีก่อนถามระหว่าง Canon ixus 850 is กับพานา สรุปเลือกแคนอน แต่ไปจับดูที่ร้านแล้ว คนขายเชียร์พานาสุด ๆ เลยได้ พานา FX07 กลับมา ก็ชอบค่ะ สีสดดี น้องสาวก็เชียร์พานาแล้วเราจะไปไหนรอดก็ต้องพานาอยู่แล้ว

พอดีเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาไป ทำบุญที่เขาคิชกูฏแล้วเอากล้องคล้องมือไว้ รู้ตัวอีกทีไม่อยู่แล้ว คากว่าถูกตัดไปจากข้อมือเลย  แอบเศร้า (แต่ก็ไม่คิดมากเพราะถือว่าเราไปทำบุญ คนที่เอาไปต้องบาปมาก ๆ ) เลยต้องซื้อใหม่น่ะค่ะ
    เลือกไม่ถูกอีกแล้วระกว่าง แคนนอน ixus860is รุ่นน้องพอลล่า (ปีก่อนก็อยากได้รุ่นพอลล่า เพราะอยากเป็นพอลล่า เวลาใช้ให้คนอื่นหยิบกล้งอ จะได้พูดว่า ไหน..หยิบกล้องให้พอลล่าหน่อยซิ... จขกท. ติงต๊องค่ะ อย่าคิดมาก อยากได้รุ่นพอลล่าแต่ดันได้พานา)

ตอนนี้ก็ตามเคย เริ่มติดใจพานา น้องพานาที่น่ารัก แต่ก็แบบเออ ..แคนน่อนก็น่าสนใจ  

อันไหนดีคะ
    2 รุ่นนี้ ช่วยลงคะแนนนิดนึงว่าอะไรดีกว่ากัน (เราเข้าเว็บเปรียบเทียบ 2 ตัวนี้มาแล้วหละ แต่ก็ยังเลือกไม่ถูกน่ะค่ะ)  มันก็ดีพอ ๆ กัน ต่างกันที่สีใช่ไหมคะ (เวลาไปลองถ่ายที่ร้านจะเห็นสีที่ต่างกันชัดเจนมาก ไม่รู้ว่าอะไรดีกว่ากัน  แต่ตอนที่ซื้อคราวก่อนก็เลือกจากสีที่ชอบ ไปกะน้องสาวมันชอบสีสดอ่ะ แบบว่าถ่ายออกมาแล้วพานาสีสดมาก แต่แคนนอนสีซีด  จริง ๆ มันเรียกว่าสีธรรมชาติกวส่าใช่ไหมคะ)

ช่วยเลือก หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : chan-rak-thong-fa - [ 25 มี.ค. 51 10:47:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom