Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลงทะเบียนด้วยคนครับ & ขอคำแนะนำเรื่องเลนส์....

ได้ M42 EOS แบบ Confirm Focus มาแล้ว กำลังจะหาเลนส์สองสามตัวครับ
    เลยรบกวนขอคำแนะนำเล็กน้อย....

ผมชอบ 85 1.8 ของ Canon มากครับ ทั้งสีสรรและความคม เลยอยากได้
    เลนส์มือหมุนที่ทำได้ดีในระดับเดียวกัน....

ตัวแรกเป็น 50 1.4 หรือ 1.8 (ถ้าได้ 1.4 จะดีมาก) ตอนนี้เล็ง
    CZ Jana Pancolar 1.8 อยู่ มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ ที่เท่าเทียม
    (หรือดีกว่าก็จะดีมาก งนงบพอๆกัน)

ตัวที่สอง 85 1.8 ครับ ตอนนี้เล็ง Jupiter 9 2.0 ไว้ แต่เรื่องภาพ
    ผมว่าอาจจะเป็นรอง Canon 85 1.8 อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ รบกวน
    ขอรีวิวจากคนเคยใช้ด้วย หรือแนะนำตัวอื่นๆด้วยก็ขอบคุณมากครับ....

ตัวที่สาม 135 ยังไม่มีข้อมูลเลย อยากได้ F กว้างๆเลยครับ
    สีสรรและความคมในระดับนั้นมีตัวไหนแนะนำบ้าง....

ผมเองไม่ได้กะจะสะสมแน่ๆ อยากเล่นระยะละตัวก็พอแล้ว
    เอาไว้ใช้งานครอบคลุมมากกว่า เลยอยากได้แบบเน้นๆทีละตัว
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ....

จากคุณ : Tire Tracks Studio - [ 27 มี.ค. 51 13:44:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom