Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนพี่ๆถามความเห็นเรื่อง Olympus PEN F หน่อยครับ

ผมว่างๆ ชอบเข้ามาแอบดูรูปในห้องนี้ (หลังจากBoard lomo สั้นลงๆ) ชอบกล้องตัวเล็ก ... RFก็ฝันอยู่แต่คงยังไม่ใกล้ เล็ง yashica มาซักพัก ... ผ่านไป Olymus pen ดูแล้วก็น่าสนใจ ... หาข้อมูลมาบ้าง .... แต่อยากขอความเห็นพี่ๆครับ

1. โดยรวม มีเหตุผมไรที่จะแนะว่าอย่าซื้อเลย หรือ เชียร์ให้ซื้อ เปล่าครับ
    2. Pen FT ต้องใส่ถ่าน เพื่อใช้กับที่วัดแสง ถ่านนั่นยังหาได้อยุ่เปล่าครับ แล้วที่ว่า view finder มันมืดลง นี่มืดเยอะเปล่าครับ
    3. เลนส์ๆ ที่ขายๆกันอยุ่ที่ ราคาคุ้ม คุณภาพมั๊ยครับ

ผมตั้งใจซื้อเป็นกล้องใช้ถ่ายทั่วไป เวลาไปเที่ยวไหนต่อไหนน่ะครับ (เข้าใจเอาเองว่า พกพาสะดวกเหมือน RF คงจะดี) ชอบใช้ filmเลนส์ก็เปลี่ยนได้ รบกวนชี้แนะหน่อยครับ  

... ขอบคุณครับ

ปล. ภาพจาก www.camerapedia.org

จากคุณ : gre_en55 - [ 1 เม.ย. 51 10:42:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom