Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร่วมด้วยช่วยโพส : Nikon - Nikkor ช่วง Normal

ผมเป็นคนนึงล่ะครับที่ไม่เคยรู้เลยว่า  เจ้าเลนส์มือหมุน Nikon นี่มันมีกี่ mount กี่รุ่น  ไม่เคยหาซื้อมาใช้ด้วย  แต่ก็มีใช้กับเขาเหมือนกัน

ในห้องนี้มีกันเยอะแยะ  เป็นเลนส์ยอดนิยมตัวนึงเลยหละ  ผมเลยต้องเอามาขอแรงร่วมด้วยช่วยโพสกันครับเพื่อเป็นแหล่งอ้างอิง  เดี๋ยวจะหาว่าเอาตัวโน้นตัวนี้มาโพส....ลืม nik ไปได้ยังไง  

จากการสำรวจมือหมุนโพลเมื่อปีที่แล้ว  เลนส์มือหมุนตัวแรกของคนในห้องนี้  เจ้า nik นี่มาเป็นอันดับหนึ่งเลยนะครับ

ด้วยความที่มันมีเยอะ....ใครมีเลนส์ช่วง normal ตัวไหนของ Nik ก็ช่วยมายำเลยครับ

ของผมนี่...Nikkor 1.4/50 หน้าตาคล้ายๆแบบนี้แหละครับ  แต่เก่างั่กกว่า  ครั้นจะเอาตัวของผมมาลงให้ดู
    ก็จะจำไม่ได้กันว่าเป็น Nik

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 51 17:56:13

จากคุณ : ชายใหญ่ครับ - [ 20 เม.ย. 51 17:55:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom