Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอข้อมูล mamiya 645 หน่อยคร๊าบ กำลังเก็บเงินซื้อ

แต่ก่อน เคยใช้ RB67 ครับ แล้วผมว่า หลังจะหักเอาเวลาแบกกล้องไปถ่ายข้างนอก และก็ได้รูปน้อยด้วย เพราะว่าฟิล์มใหญ่เกิน เลยว่าจะเล่น 645 แทน แล้วก็มอง mamiya ตระกูล 645 ไว้

แต่เนื่องจากว่ามันมีหลายรุ่นมาก เลยไม่รู้จะเอาตัวไหนดี..แต่ที่แน่ๆคงไม่เอาพวก AFD ถึงแม้ว่ามันจะใส่ back ได้ก็ตาม (ไม่มีปัญญาซื้อแน่)

ที่เล็งๆไว้ก็มี 645TL หน่ะครับ เพราะเห็นว่ามันใหม่สุด แต่ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นๆเป็นยังไง พวก J, E, M, Pro อะไรประมาณนี้หน่ะครับ แล้วน่าเล่นไม๊ รบกวนคนเคยใช้มาให้ข้อมูลด้วยคร๊าบ

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : marsupial - [ 26 เม.ย. 51 05:16:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom